Nguyễn phường Lan: Tôi bị nhịp tim nhanh 90 đến 100, huyết áp thấp 87; 90; 94, tôi uống Vastarel được không, nếu không thì phải uống thuốc gì?

Chào bạn,

Không rõ ngoài nhịp tim nhanh, bạn có bị bệnh lý tim mạch nào khác nữa không? Và có đang uống loại thuốc điều trị nào không? Rất có thể tình trạng huyết áp thấp của bạn là do tác dụng phụ của thuốc tây gây ra, hoặc do huyết áp thấp cơ địa. Nhịp tim của bạn hiện 90 -100 nhưng ko rõ có kèm theo hồi hộp, trống ngực, tim đập nhanh, đau tức ngực hay không? nếu có thì bạn cần dùng thêm các thuốc giảm nhịp tim nữa, chứ một mình Vastarel chưa đủ.

Hiện tại dữ liệu bệnh bạn đưa ra rất mơ hồ, theo chúng tôi, tốt nhất bạn nên sớm đi khám lại tại chuyên khoa tim mạch của bệnh viện tuyến tỉnh trở lên để được chỉ định thuốc điều trị phù hợp nhất.

Sau khi đi khám, bạn có thể gọi cho chúng tôi theo số 0964 781 912 - 0983 103 844 để được tư vấn kỹ hơn.

Thân mến.


Các câu hỏi khác

Bình luận

Viết bình luận

Chưa có bình luận nào, hãy là người đầu tiên!